logo

तिरंगा यात्रेतील देशभक्तीचे रंग – मेहुनबारे मंडळ

तिरंगा यात्रेतील देशभक्तीचे रंग – मेहुनबारे मंडळ
पाचोरा प्रतिनिधी जिल्हाध्यक्ष Aima Media:-
मेहुनबारे मंडळ येथे काढण्यात आलेल्या भव्य तिरंगा यात्रेत समाजातील सर्वच घटकांचा उत्स्फूर्त सहभाग पाहायला मिळाला. शिक्षक, वकील, डॉक्टर, व्यापारी, सामाजिक कार्यकर्ते तसेच शालेय विद्यार्थी व नागरिक – सगळ्यांनीच एकत्र येऊन राष्ट्रप्रेमाचा उत्सव साजरा केला.

निळ्या गणवेशात सजलेले विद्यार्थी, हातात फडकणारा तिरंगा आणि चेहऱ्यावर देशप्रेमाची चमक – या दृश्याने संपूर्ण परिसर देशभक्तीच्या वातावरणाने भारून गेला. जय हिंद, वंदे मातरम्, भारतमाता की जय अशा घोषणा देत सहभागी नागरिकांनी एकतेचा संदेश दिला.

शिक्षकांनी विद्यार्थ्यांना तिरंग्याचे महत्त्व, त्यातील तीन रंगांचे प्रतीक आणि देशासाठी त्यागाची भावना याबद्दल मार्गदर्शन केले, तर मान्यवरांनी उपस्थितांना देशसेवेची प्रेरणा दिली.

ही तिरंगा यात्रा केवळ एक मिरवणूक नव्हती, तर पुढील पिढीला राष्ट्राभिमानाची शिकवण देणारा आणि ऐक्याचा संदेश देणारा जिवंत उत्सव ठरली.

या भव्य रॅलीचे नियोजन आमदार मंगेश दादा चव्हाण यांच्या मार्गदर्शनाखाली मेहुनबारे ग्रामीण मंडल अध्यक्ष प्रदीप देवरे यांच्या नेतृत्वात करण्यात आले. आपल्या सहकाऱ्यांसह परिपूर्ण नियोजन करून रॅली यशस्वी केली.

रॅलीदरम्यान जेष्ठ जिल्हा परिषद सदस्य, पंचायत समिती सदस्य, पक्षाचे पदाधिकारी आणि मोठ्या संख्येने नागरिक सहभागी झाले. देशभक्तीच्या वातावरणात पार पडलेल्या या उपक्रमामुळे मेहुनबारे मंडळ मध्ये अभिमान अधिक उंचावला.

जय हिंद !


1
12 views