logo
Select Language
Hindi
Bengali
Tamil
Telugu
Marathi
Gujarati
Kannada
Malayalam
Punjabi
Urdu
Oriya

उत्तम मोहिते यांच्यावर सांगलीमध्ये वाढदिवसाच्या दिवशीच, प्रसिद्ध “मुळशी पॅटर्न” तऱ्हेने हत्या करण्यात आली.......

उत्तम मोहिते यांच्यावर सांगलीमध्ये वाढदिवसाच्या दिवशीच, प्रसिद्ध “मुळशी पॅटर्न” तऱ्हेने हत्या करण्यात आली आहे. पुढे त्या घटनेचा तपशील दिला आहे:


---

काय घडलं

उत्तम मोहिते हे दलित महासंघाचे सांगली जिल्हाध्यक्ष किंवा त्यासह “मोहिते गट”चे संस्थापक अध्यक्ष होते.

त्यांच्या वाढदिवसाच्या कार्यक्रमासाठी त्यांचे घराजवळ व गारपीर चौक परिसरात मंडप आणि स्टेज व्यवस्था झाली होती.

कार्यक्रमात उपस्थित असतानाच आठ ते दहा साथीदारांसह एक व्यक्ती, शाहरुख शेख (उर्फ “शब्या”) असे परिचित, शुभेच्छा देण्यासाठी किंवा समोर येण्यासाठी आला.

त्या व्यक्तीने आणि त्याच्या टोळक्याने अचानक धारदार शस्त्राने, “सपासप” पोटात व मानेवर वार केले. मोहिते यांना गंभीर जखम झाली आणि ते जागीच मृत झाले.

हल्ल्यानंतर त्यांच्या समर्थकांनी उपस्थित आरोपींच्या एकावर प्रतিহल्ला केला. शाहरुख शेख याचाही जमावाने मारहाण करून मृत्यू झाल्याचे वृत्त आहे.

हे सर्व “मुळशी पॅटर्न” असे ओळखल्या जाणाऱ्या स्टाईलमध्ये झाले आहे — म्हणजे सभा/समारोहामध्ये उपस्थित असताना बहुधा समोर येऊन अचानक घातपाती हल्ला.



---

कारण व पार्श्वभूमी

पोलिसांचा अंदाज आहे की मोहिते व शाहरुख शेख यांच्यात काही काळापासून वर्चस्ववाद, सामाजिक-राजकीय संघर्ष चालू होता.

हल्लेखोर कार्यक्रमात उपस्थित होता, म्हणजे प्रतिष्ठित कार्यक्रमात उपस्थिती मिळवण्या नंतर हल्ला झाला — त्यामुळे घटना अधिकच धक्कादायक ठरली.

पोलिस आता सीसीटीव्ही फुटेज, अटके व तपास करत आहेत. :::



---

61
2222 views

Comment